ไร้นักเตะบุรีรัมย์!ส.บอลไทยเปิดโผแข้งยู-23ลุยคัดศึกเอเชีย

ไม่มีนักฟุตบอลจังหวัดบุรีรัมย์!ส.บอลไทยเปิดโผหน้าแข้งยู-23ฝ่าคัดเลือกศึกทวีปเอเชีย ไร้นักเตะบุรีรัมย์!ส.บอลไทยเปิดโผแข้งยู-23ลุยคัดศึกเอเชีย ส.ลูกภาพยนตร์ไทย กางโผ 29 นักฟุตบอลกลุ่มชาติไทย ชุด ยู-23 ปี เข้าแคมป์แรกเพื่อฝึกฝนตระเตรียมฝ่าศึก ยู-23 ชิงชนะเลิศทวีปเอเชีย รอบคัด โดยเลือกหน้าแข้งจากทรู กางงค็อก ยูไนเต็ด เยอะแยะสุด 6 คน นำโดย ชยธร เทวดาทองวร ช่วงเวลาที่ผู้เล่นจากเอสซีจี เมืองทองคำ ยูไนเต็ด ติดกองทัพ 4 รายนำโดย สกุลชัย แสงสว่างโทโพธิ์ ตระเตรียมเก็บเนื้อเก็บตัววันที่ 30 เดือนสิงหาคม – 10 กันยายน64 ที่แคมป์ยามาโอกะ ฮาองค์การบริหารการบินและอวกาศแห่งชาติ(สหรัฐอเมริกา)กะ บอล อะคาเดมี่

    ดังที่ชมรมกีฬาบอลที่เมืองไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ได้ส่งกลุ่มบอลชาย​ รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ร่วมการแข่งขันชิงชัยบอลชิงชนะเลิศทวีปเอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี รอบเลือกสรร ที่ประเทศดูโกเลีย ระหว่างวันที่ 27-31 ต.ค. 2564

    โดย บอลชายกลุ่มชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ภายใต้​การดูแลของ "มาดามแป้ง" นวลพรรณ ล่ำซำ ผู้จัดการทีมฟุตบอล​ รวมทั้งมี "ผู้ฝึกสอนโย่ง" วรวุธ ศรีมะฆะ เป็นหัวหน้าคนฝึก และก็ โชคทวี พระพรหมรัตน์ ผู้ช่วยผู้ฝึก สำหรับ 29 รายนาม นักเตะกลุ่มชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ร่วมการคัดสรร โดยจะเก็บเนื้อเก็บตัวที่ศูนย์ฝึกฝน ยามาโอกะ ฮาองค์การบริหารการบินและอวกาศแห่งชาติ(สหรัฐอเมริกา)กะ บอล อะคาเดมี่ ระหว่างวันที่ 30 เดือนสิงหาคม – 10 ก.ย. 2564 รายนามดังถัดไป

1. ​นายวรากร ทองใบ สมาพันธ์ หนองบัว พิชญ เอฟซี 
2. นายกีเดี้ยนชุกุมาร์ เอ็นดูบูบา สมาพันธ์ จังหวัดโคราช มาสด้า เอฟซี 
3. นายธีรดี เกษโสภา ชมรม จังหวัดโคราช มาสด้า เอฟซี 
4. นายพีรพัฒน์ ขมิ้นทองคำ สมาพันธ์ พีที บังเอิญ เอฟซี 
5. นายธนา อีซอ สมาคม จังหวัดเชียงใหม่ ยูไนเต็ด 
6. นายศุภณัฐ รูปร่าง สมาคม ทรู กางงค็อก ยูไนเต็ด 
7. นายความสงบ แย้มแสน สมาพันธ์ ทรู กางงค็อก ยูไนเต็ด 
8. นายณัชชา พระพรหมบริบูรณ์ สมาคม ทรู กางงค็อก ยูไนเต็ด 
9. นายชยธร เทวดากาญจน์วร สมาพันธ์ ทรู กางงค็อก ยูไนเต็ด 
10. นายกฤษณะพล บุญชารี สมาพันธ์ ทรู กางงค็อก ยูไนเต็ด 
11. นายกัณตภณ คีรีแลง สมาคม ทรู กางงค็อก ยูไนเต็ด 
12. นายเฉลิมภัทร์ พลอยแหวนรัตท้องนา สมาพันธ์ เอสซีจี เมืองทองคำ ยูไนเต็ด 
13. นายหัสวรรษ นพเนตร สมาพันธ์ เอสซีจี เมืองทองคำ ยูไนเต็ด 
14. นายปุรเชษฐ์ ทอดสนิท ชมรม เอสซีจี เมืองทองคำ ยูไนเต็ด 
15. นายสกุลชัย แสงสว่างโทโพธิ์ ชมรม เอสซีจี เมืองทองคำ ยูไนเต็ด 
16. นายปกป้อง พิมแป้ สมาพันธ์ จังหวัดชลบุรี เอฟซี 
17. นายสิทธิความสนุกสนาน รุ่งโรจน์ ชมรม จังหวัดราชบุรี มิตรผล เอฟซี 
18. นายสุรชัย เกษตรกร สมาคม จังหวัดสุโขทัย เอฟซี 
19. นายอนุศักดา ใจแข็ง สมาคม จังหวัดสุโขทัย เอฟซี
20. นายกษัตริย์ ประสิทธิทองคำ สมาพันธ์ แกรนด์อันดามัน จังหวัดระนอง ยูไนเต็ด 
21. นายจิระพงศ์พันธุ์ รักการสู้รบ ชมรม จังหวัดตราด เอฟซี 
22. นายเกียรติ ชาวดร ชมรม จังหวัดอุดรธานี เอฟซี 
23. นายปัญญวัฒน์ นิสังรัมย์ ชมรม กทม. เอฟซี 
24. นายธนวรรธน์ เอื้อธนกว้างใหญ่ไพศาล สมาพันธ์ เอสจีบี จังหวัดกาญจนบุรีเอฟซี 
25. นายธีรศักดา เปิดเผยพิมาย สมาคม พราม กางงค็อก เอฟซี 
26. นายกิตว่ากล่าวธัช ประนิธิ สมาคม เอสครั้งเค เมืองความรื่นเริง 
27. นายณัฐวุฒิ ยกติวัตร ชมรม จังหวัดสงขลา เอฟซี 
28. นายคีรอน อ้อนชัยภูมิ สมาคม จังหวัดนนทบุรี ยูไนเต็ด ส.บุญมีฤทธิ์ 
29. นายสิทธา บุญหล้า ชมรม อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด

    สำหรับ กลุ่มชาติไทย จะเข้าร่วมการประลองบอลชิงชนะเลิศทวีปเอเชีย รอบเลือก รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ที่ประเทศมองดูโกเลีย ในช่วงปลายตุลาคมนี้ โดยกองทัพช้างศึก ยู-23 อยู่ในกรุ๊ปเจ ร่วมกับ มาเลเซีย, สปเปรียญลาว และก็มองดูโกเลีย (เจ้าของงาน) ซึ่งมีโปรแกรมการแข่งขันชิงชัย ดังต่อไปนี้  วันที่ 25 เดือนตุลาคม 2564 กลุ่มชาติไทย เจอ ดูโกเลีย  ,วันที่ 28 ต.ค. 2564 กลุ่มชาติไทย เจอ สปเปรียญลาว, วันที่ 31 ต.ค. 2564 กลุ่มชาติไทย เจอ มาเลเซีย

ไร้นักเตะบุรีรัมย์!ส.บอลไทยเปิดโผแข้งยู-23ลุยคัดศึกเอเชีย